FERWAFA : Abakinnyi bazakinira amakipe yose bahawe ibyangombwa bashyizwe ahagaragara

Ishyirahamwe ry’Umupira w’Amaguru mu Rwanda (Ferwafa) ryamaze gusohora urutonde rw’abakinnyi bemerewe kuzakina shampiyona y’icyiciro cya mbere ya 2017-2018.
Abakinnyi bashyizwe ahagaragara ni abamaze kubona ibyangombwa byuzuye bibemerera gukina shampiyona.

Gusa a,akipe amwe namwe yagiye atungurana kuko atagaragayemo amazina yitezwe. APR FC itagira Ombolenga Fitina yagaragayemo umunyamahanga, Ismaila Diarra wa Rayon Sports ntiyagaragaye naho Kapiteni wa Kiyovu Sports Kakule Mugheni Fabrice ntiyagaragara mubemerewe kuyikinira.

Kuri uru rutonde rwashyizwe ahagaragara kuri uyu wa Mbere tariki 9 Ukwakira 2017. Ismaila Diarra, Ombolenga Fitina na Mugheni Fabrice bose ntibabonye ibyangmbwa byuzuye bibavana mu makipe bakiniraga biberekeza muyo barimo. IGIHE banditse ko ku ruhande rwa Kiyovu sports bo batumva ukuntu Mugheni Fabrice yabuze ibyangombwa kandi bo barabitanze mbere. ni Mu gihe Sibomana Abouba na Murumuna we Ombolenga ngo batarabona ibyangombwa.

Umunyezamu Bikorimana Gerrard watwaranye igikombe na Rayon Sports yatozwag na Didier Gomez Da Roza ndetse akaba yanakinaga muri Bugesera, ntagaragara ku rutonde rw’ikipe n’imwe. Aganira na Radiotv10.rw yemeje ko nta kipe afite ndetse we akomeza imyitozo yitegura kukinira ikipe iyo ariyo yose mu mikino yo kwishyura ya Shampiyona.

Urutonde rw’abakinnyi amakipe azakoresha muri shampiyona ya 2017-2018 n’ubwenegihugu ku banyamahanga :

Amagaju FC

1. Ndizeye Innocent
2. Biraboneye Aphrodis
3. Habimana Hassan
4. Muhawenayo Gad
5. Nazabahimana Emmanuel
6. Murwanashyaka Hamada
7. Buregeya Rodrigue
8. Niyobuhungiro Evode
9. Ndayishimiye Dieudonne
10. Mukeshe Amani [Umunye-Congo]
11. Munezero Dieudonné
12. Rutagengwa Pascal
13. Bisangwa Jean Luc
14. Hakizimana Hussein
15. Niyokwizerwa Célestin
16. Inyange Guillin
17. Irakoze Gabriel
18. Twagirimana Pacifique
19. Bizimana Noël
20. Yumba Kaite
21. Dusabe Jean Claude
22. Ndikumana Tresor [Umurundi]
23. Nsengiyumva Djafari
24. Hategekimana Abdallah
25. Manishimwe Jean de Dieu
26. Ilunga Mukadi Freddy [Umunye-Congo]
27. Shaban Hussein [Umurundi]

APR FC
1. Itangishaka Blaise
2. Imanishimwe Emmanuel
3. Ngabonziza Albert
4. Nshimyumuremyi Gilbert
5. Bakundukize Innocent
6. Songayingabo Shaffi
7. Nyirinkindi Saleh
8. Hakizimana Muhadjili
9. Nshimiyimana Imran
10. Nshuti Innocent
11. Bizimana Djihad
12. Twizerimana Onesme
13. Nsabimana Aimable
14. Rugwiro Hervé
15. Ntaribi Steven
16. Sekamana Maxime
17. Kimenyi Yves
18. Tuyishimire Eric
19. Bigirimana Issa
20. Nshimiyimana Marc Gavin
21. Ntwari Fiacre
22. Buregeya Prince
23. Rukundo Denis [Umugande]
24. Sugira Ernest
25. Butera Andrew
26. Mvuyekure Emery

AS KIGALI

1. Kalanda Frank [Umugande]
2. Ngama Emmanuel
3. Shamiru Batte [Umugande]
4. Ndarusanze Jean Claude [Umurundi]
5. Cyubahiro Janvier
6. Ntwari Evode
7. Ntamuhanga Tumaini
8. Ndayisaba Hamidu
9. Mutijima Janvier
10. Bishira Latif
11. Murengezi Rodrigue
12. Iradukunda Eric
13. Ndahinduka Michel
14. Nsabimana Eric
15. Nizeyimana Alphonse
16. Niyonzima Ally
17. Ngandu Omar
18. Kayumba Soter
19. Nshuti Dominique Savio
20. Hategekimana Bonheur
21. Benedata Janvier
22. Tubane James
23. Mbaraga Jimmy [Umunye-Congo]
24. Ishimwe Kevin

Bugesera Fc

1. Guindo Abdalah [Umunya-Mali]
2. Irokan Samson Ikechukwu [Umunya-Nigeria]
3. Uwacu Jean Bosco
4. Mugabo Ismaël
5. Ntwari Jacques
6. Rucogoza Djihad
7. Muhire Aniceth
8. Kwizera Janvier
9. Nzigamasabo Styve
10. Mugenzi Bienvenu
11. Mbonigena Eric
12. Bigirimana Shaban
13. Nimubona Emery
14. Mubumbyi Barnabé
15. Rucogoza Aimable
16. Nsabimana Jean De Dieu
17. Nininahazwe Fabrice
18. Bukebuke Yannick
19. Ssentongo Farouk Saifi [Umugande]
20. Turatsinze Heritier
21. Ntijimana Patrick
22. Cyitegetse Bogarde
23. Dusange Bertin
24. Ndatimana Robert

Espoir Fc

1. Twagizimana Régis
2. Nshimiyimana Elyse
3. Barengayaba Abdalah
4. Ngiriyeze Abdoul
5. Senzira Manisour
6. Uwineza Jean De Dieu
7. Uzayisenga Maurice
8. Uwimana Emmanuel
9. Gatoto Serge
10. Bugingo Samson
11. Hakundukize Adolphe
12. Ntagungira Masudi
13. Moninga Walosambo Emmanuel
14. Nyandwi Nicolas
15. Sozera Anselme
16. Nkurunziza Felicien
17. Isingizwe Patrick
18. Nshuti Fidèle
19. Renzaho Hussein
20. Harerimana Jean Damascène
21. Nshimumugenzi Jean
22. Niyitanga Yussuf
23. Wilondja Jacques [Umunye-Congo]
24. Lonla Fosta Henri Bao [Umunya-Cameroun]
25. Ssemazzi John [Umugande]

Etincelles Fc

1. Mbonyingabo Régis
2. Niyonkuru Sadjati
3. Mukombiri Nicolas
4. Niyonsenga Ibrahim
5. Sibomana Araf
6. Nahimana Isiaka
7. Djumapili Iddy [Umurundi]
8. Akayezu Jean Bosco
9. Kayigamba Jean Paul
10. Nsengimana Dominique
11. Nsengiyumva Issa
12. Nsengiyumva Ilshade
13. Gikamba Ismaël
14. Muganza Isaac
15. Nshimiyimana Abdou
16. Uwase Jean Marie Vianney
17. Ndagijimana Ewing
18. Mugenzi Cedrick
19. Rukundo Protogène
20. Tuyisenge Jean Claude
21. Nsengayire Shadad
22. Hakizimana Abdoulkarim
23. Nduwimana Michel [Umurundi]
24. Kambale Salita Gentil [Umunye-Congo]
25. Mumbere Saiba Claude [Umunye-Congo]
26. Mobonda Galamosa Guillin [Umunye-Congo]

Gicumbi Fc

1. Makowe Alexandre
2. Dushimimana Irene
3. Nkunzimana Sadi
4. Tuyisenge Yassin
5. Gasore Kalisa Patrick
6. Uwingabire Olivier
7. Hakizimana Alimasi [Umurundi]
8. Rugerinyange Karim
9. Musoni Théophile
10. Rusanganwa Jean Lun
11. Nshimiyimana Jean Claude
12. Nizeyimana Junior
13. Ruribikiye Schadrack
14. Nzitonda Eric
15. Murenzi Patrick
16. Sewava Danny [Umugande]
17. Myango Ombeni [Umunye-Congo]
18. Mfitumukiza Nzungu
19. Uwizeye Djafat
20. Nshimiyimana Aboubakar
21. Ndarabu Hussein [Umurundi]
22. Mutabazi Sultan
23. Kwizera Jean Luc
24. Muhumure Omar
25. Ngabitsinze Evode

Kirehe Fc

1. Bagabo Jean Luc
2. Baraka Augustin
3. Cyuzuzo Ally
4. Habineza Samuel
5. Habumugisha Imanizabayo
6. Hakorimana Hamadi
7. Havugarurema Jean Paul
8. Kakira Suleiman
9. Karim Patient [Umunye-Congo]
10. Mbarushimana Emile
11. Mfashingabo Ismaël
12. Muhoza Tresor
13. Munyeshyaka Gilbert
14. Mutabazi Isaie
15. Muvunyi Haruna
16. Nanfack Paulidold [Umunya-Cameroun]
17. Ndagijimana Benjamin
18. Niyigena Abdoulkarim
19. Niyonkuru Vivien
20. Nkurikiye Jackson
21. Nkurunziza Didier
22. Nsabimana Amos
23. Nzabonimana Prosper
24. Uwayezu Bernard
25. Uwimbabazi Jean Paul
26. Uwitonze Jean Claude

Sc Kiyovu

1. Uwase Fidel
2. Ngirimana Alex
3. Tugirimana Innocent
4. Mustafa Francis [Umurundi]
5. Harerimana Jean Claude
6. Mutuyimana Djuma
7. Ahoyikuye Jean Paul
8. Nizeyimana Jean Claude
9. Ngarambe Ibrahim
10. Karera Ally Hassan
11. Rugamba Jean Baptiste
12. Nizeyimana Djuma
13. Nzeyurwanda Djihad
14. Ndoli Jean Claude
15. Kabura Muhamed [Umurundi]
16. Mbogo Ali
17. Habyarimana Innocent
18. Vino Ramadhan [Umunye-Congo]
19. Sebanani Emmanuel
20. Uwihoreye Jean Paul
21. Habamahoro Vincent
22. Maombi Jean Pierre
23. Bonane Janvier

Marines Fc

1. Ndayishimire Thierry
2. Niyitegeka Idrissa
3. Uwizeyimana Ortega
4. Kalisa Amuri
5. Bugingo Jean Pierre
6. Iraguha Hadji
7. Dukuzeyezu Pascal
8. Runanira Amza
9. Rulisa Jean Paul
10. Byumvuhore Tresor
11. Bunane Jean D’amour
12. Ndagijimana Patrick
13. Nizeyimana Omar
14. Nsabimana Hussein
15. Nkusi Prince
16. Bizimungu Omar
17. Yamini Salumu
18. Mutunzi Clement
19. Tuyishime Benjamin
20. Karema Eric
21. Ndekwe Bavakure Felix
22. Ishimwe Christian
23. Mugisha Patrick
24. Ndayisenga Ramadhan
25. Niyonkuru Aboubakar
26. Iradukunda Emmanuel
27. Shyaka Régis
28. Bahame Arafat

Miroplast Fc

1. Gusenga Derrick [Umurundi]
2. Akuffo Muhamed Roo [Umunya-Ghana]
3. Gisa Egide
4. Toto Clement [Umunya-Ghana]
5. Tuyisenge Pekeyake
6. Ngabo Mucyo Fred
7. Mugiraneza Jean Claude
8. Mutuyimana Eric
9. Mudeyi Aquite
10. Kwitonda Alain
11. Nahimana Abdoul
12. Habimana Yussuf
13. Kagabo Obed
14. Rwigema Yves
15. Irambona Fabrice
16. Mugisha Zacharie
17. Tuyisenge Eric
18. Kagabo Ismi
19. Bantu Adrien
20. Rugamba Fabrice
21. Iradukunda Pacific
22. Mukamba Namasombwa [Umunye-Congo]
23. Ndayishimiye Claude
24. Mutabazi Jean Paul
25. Rucogoza Illias
26. Mugwaneza Pacific

Mukura Vs

1. Duhayindavyi Gael [Umurundi]
2. Mutebi Rachid [Umugande]
3. Ciza Hussein [Umugande]
4. Ndayishimiye Christophe [Umurundi]
5. Ingabire Aime Régis
6. Nkomezi Alexis
7. Twagirayezu Fabien
8. Hatungimana Bazire
9. Kwizera Tresor
10. Ndayegamiye Abou
11. Bukuru Christophe
12. Iragire Saidi
13. Manirareba Ambroise
14. Kimanuka Jean Claude
15. Simpenzwe Hamidou
16. Rwabugiri Omar
17. Hakizimana Kevin
18. Ndikumana Patrick
19. Habihirwe Arstide
20. Zagabe Jean Claude
21. Samba Cedrick
22. Rugirayabo Hassan [
23. Nshimiyimana Ibrahim
24. Nshimirimana David [Umurundi]

Musanze Fc

1. Hakizimana Djaphet
2. Majyambere Alype
3. Lamptey Leslie [Umunya-Ghana]
4. Mwiseneza Daniel
5. Mudeyi Suleiman
6. Mazimpaka André
7. Shyaka Philbert
8. Uwamungu Moussa
9. Babirengako Frank [Umurundi]
10. Nduwayezu Jean Paul
11. Nduwayo Vallerie
12. Hakizimana François
13. Otema Peter [Umugande]
14. Babu Iddi [Umugande]
15. Kanamugire Moses
16. Yeka Tatuwe Way [Umunye-Congo]
17. Shema Innocent
18. Ndayisaba Olivier
19. Munyakazi Youssuf
20. Niyonkuru Ramadhan
21. Harerimana Obed
22. Uwihoreye Ismaël
23. Habyarimana Eugène
24. Kimenyi Jacques

Police Fc

1. Usabimana Olivier
2. Biramahire Christophe
3. Muhinda Brian
4. Munezero Fiston
5. Nzabanita David
6. Niyigaba Ibrahim
7. Iradukunda Bertrand
8. Ishimwe Issa Zappy
9. Manishimwe Yves
10. Ngendahimana Eric
11. Mushimiyimana Mohamed
12. Songa Isaie
13. Bwanakweli Emmanuel
14. Nzarora Marcel
15. Niyonzima Jean Paul
16. Nduwayo Bariteze Dany
17. Umwungeri Patrick
18. Mico Justin
19. Twagirimana Fabrice
20. Ndayishimiye Celestin
21. Mpozembizi Mohamed
22. Nizeyimana Mirafa
23. Muvandimwe Jean Marie Vianney
24. Mwizerwa Amin
25. Ndayishimiye Antoine
26. Habimana Hussein
27. Neza Anderson

Rayon Sports Fc

1. Manishimwe Djabel
2. Mugabo Gabriel
3. Mutsinzi Ange
4. Ndayishimiye Eric
5. Bayama Nova
6. Mugisha Gilbert
7. Nzayisenga Jean D’amour
8. Habimana Yussuf
9. Rwatubyaye Abdoul
10. Manzi Thierry
11. Irambona Eric
12. Mugisha François
13. Nyandwi Sadam
14. Bimenyimana Bonfils Caleb [Umurundi]
15. Niyonzima Olivier
16. Nahimana Shassir [Umurundi]
17. Tidiane Kone [Umunya-Mali]
18. Kwizera Pierre [Umurundi]
19. Rutanga Eric
20. Usengimana Faustin
21. Ndayisenga Cassim
22. Mukunzi Yannick

Sun Rise FC

1. Itangishatse Jean Paul
2. Habarurema Gahungu
3. Babuwa Samson Omaviare [Umunya-Nigeria]
4. Moussa Ally [Umurundi]
5. Niyonshuti Gad
6. Shyaka Claver
7. Uwambazimana Léon
8. Serumogo Ali
9. Rugamba Etienne
10. Iyabivuze Osée
11. Manzi Sincere Hubert
12. Mutwewingabo Fidèle
13. Awoto Faisal [Umunya-Ghana]
14. Munyankindi Patrick
15. Orotomal Alex [Umunya-Ghana]
16. Gashirabake Jean Baptiste
17. Mutabazi Hakim
18. Ntaganira Wiliam
19. Nkotanyi Frank
20. Rubibi Bonk
21. Mushimiyimana Régis
22. Niyibizi Vedaste
23. Mucyo Pasteur
24. Habumuremyi Gilbert